ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเครื่องโชว์ ปรึกษาด้วยครับ  (อ่าน 1794 ครั้ง)

ออฟไลน์ WILLAIM

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • Respect: 0
ไฟเครื่องโชว์ ปรึกษาด้วยครับ
« เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 07:57:38 PM »
0

รถ เชฟ ๒๕๐๐ ปี๒๐๐๖ ครับ  ไมล์ 125000  อุดตอน 50000 F]
ไฟโชว์ เครื่องเคก  ช่วงที่ใช้รอบ๑๗๐๐ รอบขึ้นไป

ทีแรกคิดว่าเป็นที่ scvได้เปลี่ยนเป็น ตูดยาว ,และกรองsora  ก็เปลียนด้วยใช้อยู่๒วัน แต่แล้วก็มาเป็นอีก
เมื่อวานเข้า๐ เชค code มันโชว์ p1480  ก็เลยเปล่ียน egr motor 
จากนั้นวิ่งมาสักระยะ ก็โชว์อีก เลยกลับไป ๐ อีก เชค code อีกรอบมันก็โชว์ p1480 

ช่างเขาบอกว่า อาจเป็นที่ ecu หรือไม่ก็เป็นที่สายไฟ

อยากปรึกษาน้าๆ ว่าเป็นไปได้ไหมตามที่ช่างบอก 
แล้วผมควรทำอย่างไงดีครับ เพราะหมดตังมาหลายบาทแล้ว แต่ไม่หายจากอาการสักที
ตอนนี้รถยังอยู่ที่  ๐ . อยู่เลย

ออฟไลน์ ท่านอ๋อง

• Professional
  • Respect: +267
Re: ไฟเครื่องโชว์ ปรึกษาด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 07:24:51 AM »
0
ต้องเช็คก่อนว่า P1480 คือ โค๊ทอะไร
พอดีหาตารางไม่เจอ
ตอนเปลี่ยน EGR เปลี่ยนให้จริงมั้ย  หรือ แค่แอบล้าง เอาของใหม่ไปขายคนอื่น

รับ อุด EGR  ตังวาล์ว  น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย เพาเว่อร์ D-max, All New  ส, อาทิตย์ @ คลอง 6 ธัญบุรี  โทร 0896781400

ออฟไลน์ เป็ดครับ

• มือใหม่หัดฝ่าไฟแดง
  • Respect: +7
Re: ไฟเครื่องโชว์ ปรึกษาด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 08:35:22 AM »
0
ตอนกลับจากเปลี่ยน EGR ช่างได้เอาอะไหล่เดิมคืนมาป่าวครับ ถ้าไม่ได้คืนอะไหล่เดิมมาก็มีแววแบบน้าอ๋องบอก  :'(

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 05:36:56 PM »
0
ต้องเช็คก่อนว่า P1480 คือ โค๊ทอะไร
ตอนเปลี่ยน EGR เปลี่ยนให้จริงมั้ย  หรือ แค่แอบล้าง เอาของใหม่ไปขายคนอื่น

สวัสดีปีใหม่ ครับ น้าอ๋อง

เปลี่ยนของใหม่ให้จริงครับ เพราะได้ยืนตรวจสอบตอนช่างเขาเปลี่ยนครับ 

วันนี้ช่วงเย็น ทาง ๐ แจ้งมาว่าซ่อมเสร็จแล้ว
ผมถามว่าซ่อมอะไร
ทาง ๐ ตอบว่าให้มาดูเองบอกไม่ถูก
ผมเป็นงงเลย

เดี๋ยวพรุ่งนี้เข้าไปเอารถ
จะรายงานให้ทราบอีกทีครับ

ออฟไลน์ เป็ดครับ

• มือใหม่หัดฝ่าไฟแดง
  • Respect: +7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 08:56:51 AM »
0
ให้มาดูเอาเอง มีงี้ด้วย  :o

ออฟไลน์ guy

• มือใหม่หัดแซง
  • **
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2013, 09:09:14 AM »
0
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ ic2200 No.236

• มือใหม่หัดดริฟท์
  • Respect: +15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 07:32:41 PM »
0

เปลี่ยนของใหม่ให้จริงครับ เพราะได้ยืนตรวจสอบตอนช่างเขาเปลี่ยนครับ 

วันนี้ช่วงเย็น ทาง ๐ แจ้งมาว่าซ่อมเสร็จแล้ว
ทาง ๐ ตอบว่าให้มาดูเองบอกไม่ถูก
ผมเป็นงงเลย

แล้วสาเหตุคืออะไรครับน้า...  ;D ;D

ออฟไลน์ วัฒน์

• มือใหม่หัดแซง
  • **
  • Respect: +1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 11:41:12 PM »
0
ที่ท่านอ่องพูดเรื่องจริงครับผมเคยโดนมาแล้ว เพื่อนระวังด้วยนะครับการเข้าซ่อมบริษัท

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 06:10:08 PM »
0

ผมเป็นงงเลย

แล้วสาเหตุคืออะไรครับน้า...  ;D ;D

มารายงานสาเหตุครับ
ขอโทษที ที่มารายงานช้าครับ

ทาง๐ แจ้งว่า ข้อต่อconnector pin ของecu  pinมันถอย

ผมก็งง ว่ามันจะถอยได้หรือ
แต่ก็เอากลับมาลองใช้ดู
นี่ก็วันที่๔แล้วยังไม่มีปํญหาอะไร
เพียงแต่ตอนนี้สังเกตุว่า ตอนขับระยะแรกประมาณ๕นาทีแรกเสียงมันเเคก
จาก๕นาทีหลังมันจะเงียบ
ไม่รู้ว่าจะอันตรายหรือเปล่า

ออฟไลน์ ryobaraki

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2013, 06:15:57 PM »
0
เครื่องเคกสตาร์ทช่วงแรกน้ำมันเครื่องมันตกอยู่ท้องอ่างแต่พอสตาร์ทไปซักพักน้ำมันหล่อลื่นเสียงก็ปกติ

ออฟไลน์ ท่านอ๋อง

• Professional
  • Respect: +267
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 08:12:48 AM »
0
เช้าๆอาจจะมีเขกนิดหน่อย วิธีแก้ให้ใช้น้ำมันเครื่อง 10W-30.ยี่ห้อดีๆ ไม่ควรใช้  15-40 ตามค่านิยมรถเกินปีให้ใช้  40   กรองโซล่า ถ้าเกิน 80000 กมแล้วยังไม่ได้เปลี่ยนก็เปลี่ยนซะเสียงจะดีขึ้น
รับ อุด EGR  ตังวาล์ว  น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย เพาเว่อร์ D-max, All New  ส, อาทิตย์ @ คลอง 6 ธัญบุรี  โทร 0896781400

ออฟไลน์ nuanna2

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 04:28:47 PM »
0
 :D :D :D ;)

Valid CSS!

สมาคมผู้ใช้รถยนต์อีซูซุแห่งประเทศไทย
Webmaster@Isuzu-Users.com
ตู้ ปณ.9 ปณศ.จรเข้บัว กรุงเทพมหานคร 10230

Copyright(c) 2010 Isuzu-Users.com. All Rights Reserved.