ผู้เขียน หัวข้อ: จริงหรือ หม้อน้ำรุ่นใหม่ๆ เดี๋ยวนี้ไม่จำเป็นต้องเติมน้ำยาหล่อเย็น/กันสนิม  (อ่าน 2170 ครั้ง)

ออฟไลน์ guy

• มือใหม่หัดแซง
  • **
  • Respect: +1
แบบว่ารถ e-car ประสบอุบัติเหตุ  จำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่
มันมีสติกเกอรืติดตัวเบ้อเร่อเลย  ห้ามเติมน้ำยาหล่อเย็น/กันสนิม   ให้ใช้น้ำเปล่าเท่านั้น

ออฟไลน์ ท่านอ๋อง

• Professional
  • Respect: +267
ซื้อหม้อเทียมมาใช้ ยังเชื่อสติกเกอร์ มั่วๆอีกเหรอ 5555555  ลองไม่เติมดูสิ
รับ อุด EGR  ตังวาล์ว  น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย เพาเว่อร์ D-max, All New  ส, อาทิตย์ @ คลอง 6 ธัญบุรี  โทร 0896781400

ออฟไลน์ air

• มือใหม่หัดดริฟท์
  • Indy is my Life
  • Respect: +4

ออฟไลน์ tuey_sweet

• Respect: +5
ผมว่าชื่อน้ำยาก็บอกอยู่ในตัวมันนะครับ น้ำยาหล่อเย็น/กันสนิม เติมไว้ก็ไม่เสียหายนะครับ :D

ออฟไลน์ gen_pla

• ขับรถเป็นก็เพราะISUZU
  • Respect: +27
สงสัยเตือนไว้กลัวน้ำยากัดหม้อน้ำทะลุ :-\
ประหยัด ปลอดภัย ใช้ทน คนมีกัลยาณมิตร IUC#143

ออฟไลน์ ic2200 No.236

• Respect: +15

ออฟไลน์ somritp

• มือใหม่หัดฝ่าไฟแดง
  • สมาชิก 195 ครับ
  • Respect: +5

ออฟไลน์ ท่านอ๋อง

• Respect: +267
ผมเคยเจอคันนึง  หม้อปลอม ซื้อแถวรังสิต ติดติกเกอร์ แบบนี้ สนิมบาน หน้าแปลนวาล์วน้ำซึม เพราะร้อนจัด สุดท้ายเจ้าของเชื่อผม เติมน้ำยา เพราะหม้อน้ำทะลุเรื่องเล็ก วาล์วน้ำตาย เครื่องพังคาเท้าเรื่องใหญ่กว่า
พวกทฤษฎี ไม่เติมน้ำยาหม้อน้ำ มันมาคู่กับ ถอดวาล์วน้ำ 
รับ อุด EGR  ตังวาล์ว  น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย เพาเว่อร์ D-max, All New  ส, อาทิตย์ @ คลอง 6 ธัญบุรี  โทร 0896781400

ออฟไลน์ คุณชายใหญ่

• **
  • Respect: +3
ตามน้าอ๋องเลยครับ   ตามหลักแล้วต้องใช้นะครับ  ว่าแต่ว่าE-car ยี่ห้ออะไรครับเนี้ยะ

ออฟไลน์ air

• Indy is my Life
  • Respect: +4
ว่าแต่ว่าE-car ยี่ห้ออะไรครับเนี้ยะ

เมืองไทยมิตซู  แลนเซอร์   ที่ญี่ปุ่นเป็น  EVO III  ครับ

ออฟไลน์ guy

• **
  • Respect: +1

ออฟไลน์ jojoe_buses

• เทพเจ้าแห่งความซื่อสัตย์
  • Respect: +122
    • www.joebangyaiautopart.com
ไม่ต้องเติม จะได้วื้อหม้อน้ำบ่อยๆไง
www.joebangyaiautopart.com <----- จัดจำหน่ายอะไหล่แท้อีซูซุ,แบตเตอรี่,กรองปีศาจ,เปลี่ยนถ่ายน้ำมัน Castrol และ BP,สายพานรถยนต์ GATES และ Continental,แผ่นอุด EGR,กรองแอร์นาโน

ออฟไลน์ black58

• Respect: +2

Valid CSS!

สมาคมผู้ใช้รถยนต์อีซูซุแห่งประเทศไทย
Webmaster@Isuzu-Users.com
ตู้ ปณ.9 ปณศ.จรเข้บัว กรุงเทพมหานคร 10230

Copyright(c) 2010 Isuzu-Users.com. All Rights Reserved.