ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเกียร์เฟื่องท้ายครับตามรายการนี้ถูกต้องมั้ยครับ  (อ่าน 1827 ครั้ง)

ออฟไลน์ gigox

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • Respect: 0
สอบถามเรื่องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเกียร์เฟื่องท้ายครับตามรายการนี้ถูกต้องมั้ยครับ
ผมใช้ D-max 3.0 Di turbo DI 4X4 Auto
ถ่ายน้ำมันเครื่องพร้อมเปลี่ยนไส้กรองน้ำมันเครื่อง ใช้ 7.0 ลิตร  10W-30
ถ่ายน้ำมันเกียร์ auto ใช้ประมาณ 3 ลิตร (หรือเติมจนล้นรู) Dexron III อันนี้ไม่แน่ใจช่วยชีแนะ
ถ่ายน้ำมันเฟืองท้ายใช้ประมาณ 2.5 ลิตร (หรือเติมจนล้นรู) เบอร์ 90 GL-5
น้ำมันพวงมาลัยเพาเวอร์ 1 ลิตร Dexron III
น้ำมันเบรก Dot 4  0.5 ลิตร
น้ำยาหม้อน้ำ 4 ลิตร

ออฟไลน์ O_wanchai

• มือใหม่หัดดริฟท์
  • Respect: +16
น้ำมันเครื่อง 3.0 Di  เติม 5 .5 ก็พอแล้วมั้ง .........
น้ายาหม้อน้ำ ถ้าใช้คลาสตรอลตัวใหม่ สีอัญชัน 4 ลิตร สีจะเข้มมาก แยกไม่ออกเลย คล้ำมากๆๆ

ออฟไลน์ ท่านอ๋อง

• Professional
  • Respect: +267
เกียร์ออโตไม่มีรูให้ล้น
รับ อุด EGR  ตังวาล์ว  น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย เพาเว่อร์ D-max, All New  ส, อาทิตย์ @ คลอง 6 ธัญบุรี  โทร 0896781400

ออฟไลน์ INDY...สวนผัก

• มือใหม่หัดฝ่าไฟแดง
  • Respect: +20
 8)

เติมทาง ก้านวัด ไม่มีรูล้นจ้า   

นมค  ทำไมเยอะจัง   ใช้ยังไม่ถึง 5 ลิตรเลย

น้ำยาหม้อน้ำ ก็ เยอะไปครับ ไม่ถึง 4 ลิตร หรอก

Valid CSS!

สมาคมผู้ใช้รถยนต์อีซูซุแห่งประเทศไทย
Webmaster@Isuzu-Users.com
ตู้ ปณ.9 ปณศ.จรเข้บัว กรุงเทพมหานคร 10230

Copyright(c) 2010 Isuzu-Users.com. All Rights Reserved.