ผู้เขียน หัวข้อ: ดับเครื่องแล้วไม่สั่น(ทำเองง่ายๆ)แต่ต้องระวังมากหน่อย<<เครดิต ไทรทันคลับ  (อ่าน 4195 ครั้ง)

ออฟไลน์ m-sport

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • Respect: 0
พอดีรถผมไปเปลี่ยนSCVวาล์วมา เลยลองถอดกรองอากาศมาทำความสะอาด(กรองสแตนเลส) เลยถือโอกาสถอดตัวเซ็นเซอร์อากาศออกมาทำความสะอาด โดยใช้แอลกอฮอลล้างแผลสีฟ้า+สำลีพันกับไม้จิ้มฟันเช็ ดเบาๆที่ตัวเซ็นเซอร์ ผลที่ได้คือเวลาดับเครื่องๆจะนิ่ง ไม่กระตุก รอบเดินเบาจะนิ่งขึ้น และน่าจะช่วยให้ประหยัดน้ำมันได้ด้วย
เพราะค่าเซ็นเซอร์อากาศที่ส่งไปประมวลผลมีความแม่นยำ มากขึ้น
พิมพ์ไม่เก่งถ้าอยากรู้อะไรเพิ่มยินดีครับ ต้น0815377775
ตัวเซ็นเซอร์อยู่ตรงฝาครอบกรองอากาศ ถอดปลั๊กออกแล้วใช้สี่แฉกไขน๊อต2ตัวแล้วเอาไปเช็ดได้ เลยครับ
หรือใช้น้ำยาล้างหัวเทปก็ได้(ของผมใช้แอลกอฮอลที่ใช้ ล้างแผลครับ)

http://www.thaitritonclub.com/  เครดิตจากไทรทันคลับครับน้าๆๆ     

ผมอยากทราบว่าดีแมคเราทำแบบเค้าได้มั้ย รอบเดินเบาจะได้นิ่งกว่าเดิมครับ

• *
หรือน้าๆท่านใดว่างๆ จัด D.I.Y มาให้ชมด้วยนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ท่านอ๋อง

• Professional
  • Respect: +267
เพี้ยน อย่างมาก เพราะ ตัวนี้ไม่ได้มีหน้าที่ทำให้ ดับเครื่องแล้วนิ่งแต่อย่างใด

การใส่กรอง สเตนเลส ทำให้เครื่องหลวม  แต่เงินเยอะ ก็จัดไป รถเราเอง
รับ อุด EGR  ตังวาล์ว  น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย เพาเว่อร์ D-max, All New  ส, อาทิตย์ @ คลอง 6 ธัญบุรี  โทร 0896781400

ออฟไลน์ somboonchai.w

• มือใหม่หัดแซง
  • **
  • nui smiles
ผมว่าน่าจะนิ่งขึ้นครับ ...... แน่นิ่งน่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ ;D   :D    :) 

ดีนะครับที่น้าอ๋อง น้าใหญ่มาเตือนก่อน ไม่งั้นผมว่ามีคนอาจจะลองครับผม

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ O_wanchai

• มือใหม่หัดดริฟท์
  • Respect: +16
ราคา ตัวล่ะ 4500 เอง (ราคามือสอง)
ลองดูสิ

• *
ว้าว ขอบคุณน้าๆมากมายจ้า ได้ความรุ้เพิ่ม ^^

ออฟไลน์ sportspang

• มือใหม่หัดฝ่าไฟแดง
  • Respect: +3

ออฟไลน์ ท่านอ๋อง

• Respect: +267
ถ้าจะล้างควรใช้ contact cleaner ที่แห้งไวๆไม่เหลือคราบเท่านั้น และถ้ามั่นใจว่าไม่สกปรกไม่ควรล้างเล่น
รับ อุด EGR  ตังวาล์ว  น้ำมันเครื่อง เกียร์ เฟืองท้าย เพาเว่อร์ D-max, All New  ส, อาทิตย์ @ คลอง 6 ธัญบุรี  โทร 0896781400

ออฟไลน์ ic2200 No.236

• Respect: +15
ถ้าจะล้างควรใช้ contact cleaner ที่แห้งไวๆไม่เหลือคราบเท่านั้น และถ้ามั่นใจว่าไม่สกปรกไม่ควรล้างเล่น

ต้องล้างจริง ๆ ใช่มั้ยน้าอ๋อง ล้างเล่นไม่ได้.... 55+ :P :P

ออฟไลน์ Lek_TAP

• Respect: +7
แกะไม่ดีระวังงานเข้า 4500

ออฟไลน์ INDY...สวนผัก

• Respect: +20
 8)  วันนี้เอาไม้ ปั่น หู ปั่นๆ  พอแระ  แค่เอา คราบไอ น้ำมันออก  ไม่ได้ใช้ น้ำยา อิอิ

ออฟไลน์ anut_ddi(นัทน้อย)

• d-max cab 2.5 ddi year 2006 (dmc no.6392)
  • Respect: +2
เก็บข้อมูลครับ
๑ in isuzu users  no.021

ออฟไลน์ jojoe_buses

• เทพเจ้าแห่งความซื่อสัตย์
  • Respect: +122
    • www.joebangyaiautopart.com
ขาให้ใช้แค่น้ำยาล้างหน้าคอนแทคแบบน้าอ๋องว่าพ่นเข้าไปเท่านั้น

อย่าซี้ซั๊วเอาอะไรไปปั่นเล่น  ปรอทแตกขึ้นมา เบิกใหม่ตัวละหมื่นสามพันกว่าบาท

มือสองก็ห้า หกพันบาท

ไม่มีอาการใดๆ อย่าไปยุ่ง

www.joebangyaiautopart.com <----- จัดจำหน่ายอะไหล่แท้อีซูซุ,แบตเตอรี่,กรองปีศาจ,เปลี่ยนถ่ายน้ำมัน Castrol และ BP,สายพานรถยนต์ GATES และ Continental,แผ่นอุด EGR,กรองแอร์นาโน

ออฟไลน์ black58

• Respect: +2
 ;Dสรุปว่าอย่าซนดีกว่า ;D ;D ;D

ออฟไลน์ peet

• Respect: +14
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

ออฟไลน์ จ้อนครับjoonlee(4849)

• มือใหม่หัดแซง
  • **
  • Respect: +1
น้าเขาไปหลายบ้าน เลยเกิดอาการไม่แน่ใจ ผมอยู่ 2 บ้าน เชื่อสั่ง 2 บ้าน นอกนั้น ไม่ใส่ใจครับ

ออฟไลน์ Kapaopae

• *
คันเก่าผม TFR มังกรทอง ดับเครื่องสั่นเป็นเจ้าเข้าเลย แต่หาไอ้เซนเซอร์ที่ว่าไม่เจอง่ะ 5555555+

Valid CSS!

สมาคมผู้ใช้รถยนต์อีซูซุแห่งประเทศไทย
Webmaster@Isuzu-Users.com
ตู้ ปณ.9 ปณศ.จรเข้บัว กรุงเทพมหานคร 10230

Copyright(c) 2010 Isuzu-Users.com. All Rights Reserved.