ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับไฟเลี้ยวไม่ติด  (อ่าน 3746 ครั้ง)

ออฟไลน์ art_chonburi

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • สิ่งที่ดี คือสิ่งที่มี สิ่งที่มีคือครอบครัว
  • Respect: 0
ช่วยด้วยครับไฟเลี้ยวไม่ติด
« เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 10:44:17 AM »
0
น้าๆช่วยหน่อยครับ
 :-\วันนี้งานเข้าครับไฟเลี้ยวไม่ติด อาการมีดังนี้
1 เปิดไฟเลี้ยวไม่ติดทั้งซ้าย ขวา
2 เปิดไฟฉุกเฉินไฟเลี้ยวติดทั้งซ้าย ขวา(กระพริบปกติ)
3 เช็คฟิวล์แล้วฟิวล์ไม่ขาด
รถ Dmax cab SLX 2.5Di ปี03
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
D-max cab 2.5Di ตัวอยากไป แต่วัยไม่อำนวย Club No:249

• *
  • สิ่งที่ดี คือสิ่งที่มี สิ่งที่มีคือครอบครัว
Re: ช่วยด้วยครับไฟเลี้ยวไม่ติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 11:31:45 AM »
0
ขอบคุณครับน้าใหญ่ จะลองไล่เช็คดูครับ
ผมไม่ได้อยู่ตัว อ.เมืองครับ อยู่ อ.ปะทิว ครับ
น้าลงใต้บ่อยหรอครับ
เคยแวะเทียวแถวชุมพรหรือเปล่าครับ
D-max cab 2.5Di ตัวอยากไป แต่วัยไม่อำนวย Club No:249

• *
Re: ช่วยด้วยครับไฟเลี้ยวไม่ติด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 12:43:18 PM »
0
มีอาการเพิ่มเติมครับ ไฟเลี้ยวติดแล้ว......แต่มันติดค้างเลย(กระพริบค้าง)
แต่ไม่ได้เปิดสวิทย์กุญแจ ไม่ได้เปิดสวิทไฟเลี้ยว :-[แล้วมันติดได้ไงงงงงงงงงงงงงง :'( :'( :'(

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 04:03:35 PM »
0
มีอาการเพิ่มเติมครับ ไฟเลี้ยวติดแล้ว......แต่มันติดค้างเลย(กระพริบค้าง)
แต่ไม่ได้เปิดสวิทย์กุญแจ ไม่ได้เปิดสวิทไฟเลี้ยว :-[แล้วมันติดได้ไงงงงงงงงงงงงงง :'( :'( :'(
ขออภัยในข้อมูลครับ
เนื่องจากเมื่อเช้าผมน่าจะเปิดไฟเลี้ยวค้างไว้.....แต่ไม่รู้เนื่องจากมันไม่ติดครับ
พอตอนสาย น้องในที่ทำงานโทรมาบอกว่าผมเปิดไฟเลี้ยวทิ้งไว้
เลย...งง เข้าไปเช็คดูเป็นอันว่าเปิดสวิทไฟเลี้ยวค้างไว้ครับ
แต่ว่าเมื่อเช้าทำไมไฟเลี้ยวมันไม่ติด เดี๋ยวเย็นนี้คงต้องลือดูหน่อยละ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 09:12:01 AM »
0
ถามต่ออิกหน่อยครับ ปกติแล้วถ้าไม่เปิดสวิทกุญเจ เปิดไฟเลี้ยวจะไม่ติดใช่ปะครับ
แล้วเมื่อวานมันติดค้างได้ไงตั้งครึ่งวัน....
แต่เมื่อวานขับรถกลับบ้านทีแรกก็เปิดติดดีอยู่ พอขับมาจะกลับถึงบ้านเปิดไม่ติด..งง เข้าไปอิก
แต่ลองดูขั้วไฟเลี้ยวไม่เป็นอะไร ยักดีอยู่ มีฝุ่นนิดหน่อยกับ จารบีบ้างแต่ไม่มาก เลยจัดการเช็ดซะ
แล้วก็เลยลองดูขั้วรีเลย์ก็ไม่ค่อยหลวม แต่ก็กดเข้าไปอิกนิดให้แน่นขึ้น
ว่าจะลองดูไปก่อน ถ้ายังเป็นอยู่ว่าจะลองเปลื่ยน รีเลย์ดู
แต่ว่า น้าโจ้ น้าเกมส์ น้าใหญ่ มีรีเลย์ไฟเลี้ยวขายมั่งปะครับ

ออฟไลน์ chaipat

• มือใหม่หัดแซง
  • **
  • Respect: +24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:21:53 PM »
0
ถ้ารถติดกันขโมยเพิ่มเติม  อาจเป็นเพราะระบบกันขโมยก็ได้

ระบบกันขโมยราคาถูก ส่วนมากต้องถอดทิ้งเมื่อใช้ไปหลายปี

Valid CSS!

สมาคมผู้ใช้รถยนต์อีซูซุแห่งประเทศไทย
Webmaster@Isuzu-Users.com
ตู้ ปณ.9 ปณศ.จรเข้บัว กรุงเทพมหานคร 10230

Copyright(c) 2010 Isuzu-Users.com. All Rights Reserved.